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TAARIFA KWA UMMA 

 
YAHUSU TUKIO LA KUKATIKA KWA UMEME UWANJA WA BANJAMIN MKAPA 

 
DAR ES SALAAM, 30 APRILI, 2023 
Itakumbukwa 28 Machi, 2023 kulikuwa na mechi baina ya timu ya Taifa ya Tanzania (Taifa Stars) dhidi ya timu ya 
Taifa ya Uganda (Uganda the Cranes) kuwania kufuzu Fainali za Kombe la Mataifa ya Afrika (AFCON). Siku hiyo 
umeme ulikatika wakati mechi hiyo inaendelea katika Uwanja wa Benjamin Mkapa.  
 
Kufuatia hali hiyo, Waziri wa Utamaduni, Sanaa na Michezo Mhe. Balozi Dkt. Pindi Chana, (Mb) alimuelekeza Naibu 
Waziri Mhe. Hamis Mwinjuma, (Mb) kukaaa na wataalamu kuchunguza tatizo la kukatika umeme katika uwanja huo 
hasa wakati mechi zinaendelea kuchezwa na kupata suluhisho la tatizo hilo. 
 
Mhe. Balozi Dkt. Pindi Chana, (Mb) alipokea taarifa ya wataalamu wa umeme ambao walimueleza kuwa chanzo cha 
hitilafu ya kukatika kwa umeme Uwanja wa Benjamin Mkapa ni kutokana na mchanganyiko wa umeme wa jenereta 
na umeme wa gridi ya taifa katika kuwasha taa za uwanja huo na wakapendekeza kuwa taa hizo ziwashwe na 
umeme wa jenereta pekee. Mapendekezo hayo ya wataalam yalitekelezwa kama walivyoshauri. Hata hivyo, hitilafu 

ya kuzimika kwa taa imejitokeza tena usiku wa leo wakati ya mechi ya Yanga na Rivers United ya Nigeria ambayo ni 
mechi ya robo fainali ya Michuano ya Kombe la Shirikisho Barani Afrika. 
 
Kutokana na kujirudia kwa hali hiyo licha ya ushauri wa wataalam kufuatwa, Waziri wa Utamaduni, Sanaa na 
Michezo, Mhe. Balozi Dkt. Pindi Chana, (Mb) ameagiza hatua zifuatazo kuchukuliwa.  

1. Kusimamishwa kazi ili kupisha uchunguzi watumishi wanaohusika na uendeshaji wa uwanja. Kufuatia agizo 
hilo na kwa mamlaka aliyonayo, Katibu Mkuu Wizara ya Utamaduni, Sanaa na Michezo Bw. Saidi Yakubu 
amewasimamisha kazi watumishi wafuatao ili kupisha uchunguzi,  
i. Salum Mtumbuka - Kaimu Meneja wa Uwanja wa Benjamin Mkapa. 
ii. Manyori Juma Kapesa – Mhandisi wa Umeme wa Uwanja wa Benjamin Mkapa. 
iii. Tuswege Nikupala – Afisa Tawala Uwanja wa Benjamin Mkapa. 

Aidha, Katibu Mkuu Bw. Saidi Yakubu amewasimamisha kazi ili kupisha uchunguzi watumishi wafuatao ambao nao 
wanamajukumu ya uendeshaji wa Uwanja wa Benjamin Mkapa. 

i. Gordon Nsajigwa Mwangamilo 
ii. Gabriel Mwasele 
iii. Yanuaria Imboru 
iv. Dkt. Christina Luambano 

2. Kufuatia hatua zilizochukuliwa, Katibu Mkuu Wizara ya Utamaduni, Sanaa na Michezo Bw. Saidi Yakubu 
amemteua Bw. Milinde Mahona kuwa Kaimu Meneja wa Uwanja wa Benjamin Mkapa na uteuzi huo 
unaanza mara moja kuanzia tarehe 01 Mei 2023. 

3. Katibu Mkuu kuwasiliana na wadau wote husika ili mechi zitakazochezwa katika Uwanja wa Benjamin 
Mkapa zichezwe wakati wa alasiri/jioni badala ya usiku katika kipindi ambacho wizara inakamilisha  taratibu 
za kupata mzabuni atakayefanya ukarabati mkubwa katika uwanja huo kabla ya kuanza kwa msimu ujao wa 
ligi/michuano ya kimataifa. 

4. Ameagiza mamlaka za nje ya Wizara kufanya uchunguzi wa kukatika umeme katika uwanja huo na hatua za 
kuchukua. 

Wizara inaomba radhi mashabiki wa soka nchini hususan wa timu ya Yanga kwa kadhia iliyojitokeza. Wizara 
inawaahidi Watanzania wote kwamba itaendea kufanya ukarabati mdogo na mkubwa ili Uwanja wa Benjamin Mkapa 
uendelee kutoa huduma na burudani stahiki kwa Watanzania pamoja na nchi jirani zinazotumia uwanja huo. 
 
Imetolewa na  
 

Eleuteri E. Mangi 
KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI 

WIZARA YA UTAMADUNI, SANAA NA MICHEZO 
 

Simu: 026-2322129 

Nukushi: 026 -2322126 

Baruapepe: km@michezo.go.tz 

Tovuti: www.michezo.go.tz 
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